Laptop Gaming MSI Katana GF66
Thông số kỹ thuật:
| CPU | Intel Core i7-12650H 2.3 GHz (24M Cache, up to 4.7 GHz, 6 P-cores and 4 E-cores) |
| Ram | 16GB (2x8GB) DDR4 3200MHz (2x SO-DIMM socket, up to 64GB SDRAM) |
| Ổ cứng | 512GB NVMe PCIe Gen3x4 SSD (1 slot) |
| VGA | NVIDIA® GeForce RTX™ 3050Ti Laptop GPU, 4GB GDDR6 Up to 1535MHz Boost Clock, 60W Maximum Graphics Power. |
| Màn hình | 15.6" FHD (1920x1080), 144Hz, IPS-Level |
Cổng giao tiếp | 2x Type-A USB3.2 Gen1 1x Type-C USB3.2 Gen1 1x (4K @ 60Hz) HDMI 1x RJ45 1x Type-A USB2.0 |
| Bàn phím | Có phím số, Single Led (Red) |
| Chuẩn LAN | Gigabit Ethernet |
| Chuẩn WIFI | Intel Wi-Fi 6 AX201(2*2 ax) |
| Bluetooth | v5.2 |
| Audio | Nahimic Audio |
| Webcam | HD type (30fps@720p) |
| Hệ điều hành | Windows 11 Home |
| Pin | 3 cell, 53.5Whr |
| Trọng lượng | 2.25 kg |
| Màu sắc | Đen |
| Kích thước | 359 x 259 x 24.9 mm |
Đánh giá chi tiết sản phẩm laptop gaming MSI Katana GF66
MSI Katana GF66 12UD 684VN “Sharpen your game Katana GF66” là mẫu laptop gaming được tối ưu hóa để mang đến hiệu suất chơi game, học tập và làm việc đỉnh cao. Sở hữu thiết kế độc đáo, ấn tượng cùng hiệu năng mạnh mẽ. Đây sẽ là một trong những dòng sản phẩm laptop chơi game mà bạn đang tìm kiếm.
Sở hữu thiết kế độc đáo, ấn tượng

Được lấy cảm hứng từ những thanh Katana cùng sự sáng tạo của nhà thiết kế Nagato Tsuyoshi, MSI Katana GF66 12UD 684VN mang đến vẻ ngoài sắc nét, góc cạnh nhưng lại vô cùng nhẹ nhàng và tinh tế, mang đến dòng sản phẩm laptop gaming mỏng nhẹ. Vỏ kim loại và độ dày xấp xi 24.9mm, trọng lượng 2.25 kg cực kỳ thuận lợi cho nhu cầu mang đi đến bất kỳ đâu. Bạn có thể cất gọn trong balo cùng các thiết bị ngoại vi khác như chuột máy tính, tai nghe,...để có những trải nghiệm độc đáo cho riêng minh.
Cấu hình mạnh mẽ, tốc độ siêu mượt

Bên ngoài vẻ đẹp tinh tế, nhẹ nhàng chính là cấu hình mạnh mẽ, tốc độ siêu mượt đáp ứng tốt mọi nhu cầu sử dụng của hàng triệu người tiêu dùng. Katana GF66 12UD 684VN được trang bị bộ vi xử lý Intel Core i7-12650H 2.3 GHz xử lý tốt được mọi tác vụ trong công việc và đáp ứng tốt nhu cầu giải trí. Sử dụng card đồ họa RTX 3050Ti giúp việc xử lý hình ảnh trở nên mượt mà, sống động.
Không dừng lại ở đó, để có thể xử lý mọi thông tin nhanh chóng tránh trường hợp máy đơ khi sử dụng nhiều tác vụ trong công việc. MSI Katana GF66 12UD 684VN được trang bị RAM thế hệ thứ 4 (DDR4) lên đến 16GB với những cải tiến vượt trội.

Để tối ưu hóa cho mọi nhu cầu sử dụng, Katana GF66 12UD 684VN trang bị bộ tản nhiệt chuyên dụng cho cả CPU và GPU với tối đa 6 ống dẫn nhiệt hoạt động cùng lúc. Đảm bảo bạn có thể chiến mọi tựa game yêu thích với hiệu suất tối đa.
Màn hình 15.6 inch FullHD với độ phân giải 144Hz
Để tăng thêm trải nghiệm cho người dùng MSI Katana GF66 12UD 684VN được hãng sản xuất trang bị màn hình với kích thước 15.6 inch giúp hiển thị đầy đủ thông tin, hình ảnh. Kết hợp với đó là tấm nền IPS với độ phân giải 144Hz giúp loại bỏ hiện tượng chuyển động nhòe mang đến những hình ảnh ấn tượng để bạn không bao giờ bỏ lỡ điều gì.
Bàn phím Single Led (Red) đơn sắc tinh tế và độc đáo

Bàn phím nổi bật với hệ thống LED đỏ đơn sắc tinh tế và độc đáo. Cùng phần khung được làm bằng kim loại với hành trình phím sâu đến 1.7mm cho cảm giác bấm êm tay, phản hồi tốt mang đến những trải nghiệm chơi game tuyệt vời không khác gì những dòng bàn phím cơ chất lượng có trên thị trường. Phần Touchpad rộng rãi với kích thước lớn hỗ trợ các thao tác nhanh chóng.
Khả năng kết nối đa dạng

MSI Katana GF66 12UD 684VN được trang bị nhiều cổng kết nối khác nhau được bố trí thông minh và vô cùng tiện lợi đáp ứng tốt mọi nhu cầu sử dụng.
2x Type-A USB3.2 Gen1
1x Type-C USB3.2 Gen1
1x (4K @ 60Hz) HDMI
1x RJ45
1x Type-A USB2.0
Bên cạnh đó, một trong những dòng laptop MSI được trang bị công nghệ không dây Intel Wi-Fi 6 AX201 hiện đại mang đến trải nghiệm chơi game tốc độ cao. Cùng với đó là công nghệ Bluetooth V5.1 vô cùng ổn định, độ phủ sóng rộng rãi cho phép bạn kết nối một lúc nhiều thiết bị khác nhau từ chuột không dây cho đến bàn phím hoặc tai nghe bluetooth,...
Dung lượng sử dụng liên tục lên đến 7 tiếng

Theo công bố từ MSI, với MSI Katana GF66 12UD 684VN bạn hoàn toàn có chơi game liên tục trong 7 giờ liên tục ở những chế độ maxsetting. Tùy theo vào những cài đặt và tác vụ thời lượng pin sử dụng có thể kéo dài hơn.