Thông số kĩ thuật:
| CPU | AMD Ryzen™ 7 7445H (up to 4.7 GHz max boost clock, 16 MB L3 cache, 6 cores, 12 threads) |
| RAM | 16 GB DDR5-5600 MT/s (1 x 16 GB) (2x SO-DIMM socket, up to 64GB SDRAM) |
| Ổ cứng | 512 GB PCIe® Gen4 NVMe™ M.2 SSD (1 slot up to 2TB) |
| VGA | NVIDIA® GeForce RTX™ 4050 Laptop GPU (6 GB GDDR6 dedicated) |
| Màn hình | 15" FHD (1920 x 1080), 144 Hz, IPS, micro-edge, anti-glare, 300 nits, 45% NTSC |
Cổng giao tiếp | 1 USB Type-A 5Gbps signaling rate (HP Sleep and Charge) 1 USB Type-A 5Gbps signaling rate 1 AC smart pin 1 HDMI 2.1 1 headphone/microphone combo 1 RJ-45 1 USB Type-C® 5Gbps signaling rate (DisplayPort™ 1.4a, HP Sleep and Charge) |
| Bàn phím | Full-size, backlit, moonstone grey keyboard with numeric keypad |
| Audio | Realtek High Definition Audio HP Audio Boost DTS:X ULTRA |
| Chuẩn LAN | 10/100/1000 GbE LAN |
| Chuẩn WIFI | Realtek Wi-Fi 6 (2x2) |
| Bluetooth | Bluetooth® 5.4 wireless card |
| Webcam | HD Webcam |
| Hệ điều hành | Windows 11 Home SL |
| Pin | 4-cell, 70 Wh Li-ion polymer |
| Trọng lượng | 2.29kg |
| Màu sắc | Mica silver, dark chrome logo |
| Kích thước | 35.79 x 25.5 x 2.35 cm |
Đánh giá laptop gaming HP VICTUS 15 fb3115AX BX9C9PA
Laptop gaming HP VICTUS 15-fb3115AX nổi bật theo một cách riêng biệt nhờ ngôn ngữ thiết kế tối giản và hiện đại. Với tông màu Mica Silver sang trọng cùng logo chữ "V" bóng bẩy ở mặt lưng, chiếc máy này mang lại cảm giác chuyên nghiệp, phù hợp cho cả môi trường giảng đường lẫn văn phòng. Bên cạnh đó, các đường cắt vát vuông vức ở các góc máy tạo nên một diện mạo mạnh mẽ và chắc chắn, đặc trưng của dòng sản phẩm Victus. Vì vậy, đây sẽ là lựa chọn tuyệt vời cho những ai yêu thích sự tinh tế, không quá phô trương nhưng vẫn giữ được chất của một game thủ thực thụ.
Sức mạnh đa nhân từ bộ vi xử lý AMD Ryzen 7
Sức mạnh của HP VICTUS 15-fb3115AX đến từ con chip AMD Ryzen™ 7 7445H với cấu trúc 6 nhân và 12 luồng, mang lại hiệu suất xử lý ấn tượng. Với xung nhịp tối đa lên đến 4.7GHz, bộ vi xử lý này không chỉ giúp bạn xử lý mượt mà các tác vụ văn phòng hàng ngày mà còn đáp ứng tốt các nhu cầu giải trí và làm việc chuyên sâu. Ngoài ra, dòng chip H của AMD được tối ưu hóa để cân bằng giữa hiệu năng mạnh mẽ và khả năng tiết kiệm điện, giúp máy hoạt động ổn định trong thời gian dài. Theo đó, việc chạy các phần mềm giả lập hay render video cơ bản sẽ không còn là trở ngại đối với chiếc máy này.

Trải nghiệm đồ họa mượt mà cùng NVIDIA GeForce RTX 4050
Để đảm bảo trải nghiệm chơi game ổn định, HP đã trang bị cho mẫu Victus này card đồ họa rời NVIDIA® GeForce RTX™ 4050 với bộ nhớ 6GB GDDR6. Dù không phải là dòng card cao cấp nhất nhưng nhờ hỗ trợ công nghệ DLSS, Chiếc laptop gaming này vẫn đủ sức giúp bạn chiến tốt các tựa game Esport phổ biến như Liên Minh Huyền Thoại, Valorant hay CS2 ở mức khung hình cao và các tựa game AAA. Bên cạnh đó, khả năng xử lý đồ họa của RTX 4050 cũng hỗ trợ rất tốt cho các công việc chỉnh sửa hình ảnh trên Adobe Photoshop hay Lightroom. Thông qua đó, người dùng có thể linh hoạt chuyển đổi giữa việc học tập và giải trí mà không gặp bất kỳ khó khăn nào về hiệu năng.
Màn hình 144Hz cho khung hình chuẩn game
Một điểm cộng cực lớn trên HP VICTUS 15-fb3115AX chính là màn hình 15.6 inch với độ phân giải Full HD (1920 x 1080) và tần số quét lên đến 144Hz. Tần số quét cao này giúp loại bỏ hầu hết các hiện tượng xé hình hay bóng mờ trong những cảnh chuyển động nhanh, mang lại lợi thế không nhỏ cho bạn trong các trận đấu súng kịch tính. Ngoài ra, tấm nền IPS với công nghệ chống chói Anti-glare giúp hình ảnh hiển thị rõ nét và trung thực ngay cả khi bạn sử dụng máy ở môi trường có ánh sáng mạnh. Vì vậy, mỗi khoảnh khắc trong game hay những bộ phim hành động đều trở nên sống động và mượt mà hơn bao giờ hết.

Kết nối đa dạng và trải nghiệm gõ phím thoải mái
HP VICTUS 15-fb3115AX sở hữu bàn phím full-size tích hợp bàn phím số, cực kỳ tiện lợi cho các bạn sinh viên cần nhập liệu hay tính toán nhiều. Hành trình phím sâu cùng độ nảy tốt mang lại cảm giác gõ phím thoải mái, giúp bạn không bị mỏi tay khi soạn thảo văn bản trong thời gian dài. Ngoài ra, máy còn được trang bị đầy đủ các cổng kết nối hiện đại như USB Type-C hỗ trợ DisplayPort, cổng HDMI 2.1 và cổng mạng LAN RJ-45 để đảm bảo đường truyền Internet ổn định nhất khi chơi game.

Dung lượng lưu trữ tốc độ cao và khả năng nâng cấp
Sản phẩm được trang bị sẵn 16GB RAM DDR5 thế hệ mới, mang lại băng thông rộng và tốc độ truy xuất dữ liệu nhanh hơn hẳn so với chuẩn DDR4 cũ. Song song với đó là ổ cứng SSD 512GB PCIe® NVMe™ không chỉ cung cấp không gian lưu trữ cho các tệp tin mà còn giúp máy khởi động Windows chỉ trong vài giây. Tuy nhiên, nếu nhu cầu của bạn tăng cao trong tương lai, máy vẫn hỗ trợ khả năng nâng cấp linh hoạt để bạn có thể thêm RAM hoặc dung lượng bộ nhớ một cách dễ dàng. Vì vậy, đây được xem là một khoản đầu tư dài hạn rất đáng giá cho những người dùng cần sự ổn định và có khả năng mở rộng.
Mua ngay HP VICTUS 15 tại GearVN để chinh phục mọi thử thách
Nếu bạn đang tìm kiếm một chiếc laptop cân bằng giữa vẻ ngoài tinh tế và phần cứng mạnh mẽ thì HP VICTUS 15-fb3115AX (BX9C9PA) chắc chắn sẽ không làm bạn thất vọng. Đây là người đồng hành lý tưởng cho những trận game rực lửa sau giờ học, đồng thời cũng là trợ thủ đắc lực giúp bạn hoàn thành mọi deadline công việc một cách nhanh chóng nhất. Với mức giá cực kỳ cạnh tranh đi kèm chính sách bảo hành chính hãng uy tín, mẫu máy này hứa hẹn sẽ dẫn đầu xu hướng laptop gaming trong thời gian tới. Đừng chần chừ nữa, hãy đến với GearVN để trải nghiệm và sở hữu ngay chiếc máy tuyệt vời này nhé!