THÔNG SỐ KĨ THUẬT :
| CPU | Intel® Core™ i7-11800H (up to 4.60GHz, 24MB) |
| RAM | 32GB DDR4-3200 (16GB * 2) (2x SO-DIMM socket, up to 64GB SDRAM) |
| Ổ cứng | 2TB SSD M.2 PCIe G3X4 |
| Card đồ họa | NVIDIA GeForce RTX 3080 with 16GB GDDR6 |
| Màn hình | 15.6 inch QHD (2560*1440), 240Hz DCI-P3 100% typical |
| Audio | Nahimic 3 Audio Technology |
| Đọc thẻ nhớ | SD (XC/HC) Card Reader |
| Kết nối có dây (LAN) | Killer Gb LAN (Up to 2.5G) |
| Kết nối không dây | Killer Wi-Fi 6E AX1675, Bluetooth 5.2 |
| Webcam | FHD type (30fps@1080p) |
| Cổng giao tiếp | 1x Type-C (USB4 / DP / Thunderbolt™4) 1x Type-C USB3.2 Gen2 2x Type-A USB3.2 Gen1 1x Type-A USB3.2 Gen2 1x Mini-DisplayPort 1x (8K @ 60Hz / 4K @ 120Hz) HDMI 1x Mic-in/Headphone-out Combo Jack |
| Hệ điều hành | Windows 10 Home |
| Pin | 4 cell, 99.9Whr |
| Trọng lượng | 2.66 kg |
| Kích thước | 397 x 268.5 x 27.5 cm |
| Màu sắc | Đen |
| Bảo mật | None |
Đánh giá chi tiết laptop gaming MSI GE66 Raider 11UH 211VN
Thiết kế độc đáo, mới lạ
Là sản phẩm laptop gaming cao cấp đến từ nhà rồng MSI, GE66 Raider đem lại một vẻ ngoài vô cùng đặc biệt. Các góc cạnh được hoàn thiện với độ tinh xảo nhất nhưng không kém bền chắc chắn và bền bỉ. Dải đèn Mystic Light chạy quanh laptop biến GE66 Raider thành một chiếc phi thuyền chiến đấu ngoài không gian mạnh mẽ và bắt mắt trong góc gaming của bạn.

Cấu hình mạnh mẽ, hoàn hảo cho gaming
Được trang bị CPU i7 thế hệ 11 mới nhất, i7-11800H cùng card đồ họa RTX 3080, GE66 Raider sở hữu một sức mạnh cực khủng với khả năng xử lý công việc và đồ họa tuyệt vời. Đi kèm là 32GB RAM đem lại khả năng đa nhiệm mượt mà và bộ nhớ khổng lồ 2TB SSD cho một không gian lưu trữ thoải mái trên GE66 Raider.

Kết nối PCIe Gen4 hiện đại
GE66 Raider hỗ trợ kết nối PCIe Gen4 mới nhất đem lại tốc độ kết nối nhanh nhất, tối ưu sức mạnh của những chiếc VGA RTX 30 series cho khả năng chơi game và làm việc với AI mạnh mẽ nhất.

Màn hình sắc nét, tối ưu dành cho game thủ
Sở hữu màn hình 15.6 inch QHD với thông số cực kì khủng cho khả năng gaming là tần số quét lên đến 240Hz, GE66 Raider sẽ là trợ thủ đắc lực cho bạn trong những pha giao tranh ở những tựa game FPS giúp bạn giành lấy chiến thắng.

Bộ ba siêu tốc độ
Cùng với PCIe Gen4, GE66 Raider được MSI mang đến 2 công nghệ kết nối cực nhanh tiếp theo là Thunderbolt 4 (Tích hợp USB 4) và khe đọc thẻ nhớ SD Express.

Dung lượng pin cực lớn
GE66 Raider cung cấp thời gian sử dụng lâu dài và bền bỉ với viên pin 4 Cell 99.9Whr.

Chế độ hiển thị đa dạng True Color 2.0
GE66 Raider mang lại cho người dùng trải nghiệm thị giác tuyệt vời nhất với các chế độ hiển thị, bao gồm: sRGB, Designer, Office, Movie, Anti-Blue Light và Gamer.

Trải nghiệm âm thanh chân thực
Chìm đắm và du dương trong những bản nhạc chất lượng lossless với công nghệ âm thanh cao cấp Hi-Resolution Audio trên GE66 Raider. Âm thanh trên GE66 Raider được nâng tầm với công nghệ Nahimic từ Steelseries, bao gồm các khả năng phát âm thành vòm 3D trong các tựa game và tính năng Sound Sharing qua Bluetooth.

Kết nối Internet siêu tốc
Wi-Fi 6E và Killer Ethernet là 2 công nghệ kết nối Internet mới nhất và mạnh mẽ nhất hiện nay, tất cả đã có trên GE66 Raider.

Tản nhiệt Cooler Boost 5 tối ưu, hiệu quả
Tối ưu cho khả năng chơi game là hệ thống làm mát Cooler Boost 5. Với 2 cụm tản nhiệt dành riêng cho CPU và GPU sẽ mang lại nhiệt độ thích hợp nhất cho toàn bộ laptop, nhờ đó GE66 Raider sẽ phát huy tất cả sức mạnh và hiệu năng trong thời gian sử dụng.

MSI App Player
Kết hợp cùng BlueStacks, MSI đã đem lại cho game thủ, đặc biệt là game thủ mobile đó là phần mềm MSI App Player. Từ đó, MSI GE66 Raider có thể giúp bạn tận hưởng các tựa game mobile ngay trên laptop cùng khả năng kết nối với các tay cầm chơi game console.

Matrix Display
Mở rộng không gian hiển thị của bạn trên nhiều màn hình với các cổng kết nối HDMI, Thunderbolt™ 4 & mini DisplayPort, hoặc tận hưởng hình ảnh độ phân giải tối đa tới 8K thông qua kết nối Thunderbolt™ 4 hay mini DisplayPort để làm việc hiệu quả và thú vị hơn trên MSI GE66 Raider.

Webcam
MSI GE66 Raider được trang bị 1 chiếc webcam 1080p mang lại hình ảnh sắc nét cho các buổi họp, buổi học online hoặc stream.

Đa dạng cổng kết nối
MSI GE66 Raider mang đến môi trường kết nối đa dạng với những cổng kết nối mới nhất và tốt nhất hiện nay, đem lại sự thoải mái khi lựa chọn kết nối cho công việc, học tập và giải trí.
