THÔNG SỐ KĨ THUẬT :
| CPU | Intel Core i5-1135G7 (2.4 GHz - 4.2 GHz / 8MB / 4 nhân, 8 luồng) |
| RAM | 8GB DDR4 2666MHz (2 Khe cắm / Hỗ trợ tối đa 16GB) |
| Ổ lưu trữ: | 512GB SSD M.2 NVMe |
| Card đồ họa | Intel Iris Xe Graphic |
| Màn hình | 14" ( 1920 x 1080 ) FHD IPS |
| Bàn phím | Không led |
| Audio | - |
| Đọc thẻ nhớ | SD card |
| Kết nối có dây (LAN) | LAN 1 Gb/s |
| Kết nối không dây | WiFi 802.11ac, Bluetooth 4.2 |
| Webcam | HD webcam |
| Cổng giao tiếp | - 2 x USB 3.1
- HDMI
- Jack tai nghe 3.5 mm
- LAN (RJ45)
- USB Type-C
|
| Hệ điều hành | Windows 10 Home |
| Pin | 3 Cell 41Whr |
| Trọng lượng | 1.4 kg |
| Kích thước | 32.4 x 22.59 x 1.99 cm |
| Màu sắc | Bạc |
Đánh giá chi tiết laptop HP 240 G8 3D3H7PA
Thiết kế sang trọng, gọn nhẹ
Mang đến một thiết kế thanh lịch, HP 240 G8 sở hữu khung máy bằng nhựa vô cùng bền, mặt A là tông màu xám bạc tạo cảm giác sang trọng khi đi làm hoặc đi học. Kích thước gọn gàng của HP 240 G8 kết hợp với độ dày 1.99 cm mang lại cảm giác nhẹ nhàng, thanh thoát. Điều ấy được chứng minh qua trọng lượng chỉ 1.4 kg giúp bạn thoải mái đem HP 240 G8 đi mọi nơi.

Thoải mái làm việc với cấu hình mạnh mẽ
HP 240 G8 được trang bị CPU Intel Core i5 thế hệ 11 mới nhất hiện nay với mã 1135G7, xung nhịp tối đa đạt 4.2GHz giúp cho khả năng xử lý công việc, tác vụ trên laptop mượt mà và nhanh gọn. Đi kèm là 8GB RAM giúp bạn thoải mái làm việc nhiều tab cùng lúc và 512GB SSD, vừa là kho lưu trữ dữ liệu khổng lồ vừa giúp máy có thể khởi động nhanh hơn.

Trải nghiệm thị giác tuyệt vời với khung hình sắc nét
Màn hình 14 inch với độ phân giải Full HD trên HP 240 G8 trang bị tấm nền IPS và công nghệ Wled-backlit giúp cho hình ảnh được hiển thị sắc nét, màu sắc tươi tắn hơn, góc nhìn quan sát rộng rãi và thoải mái hơn.

Kết nối đa dạng
HP 240 G8 cung cấp cho người dùng khả năng kết nối đa dạng, thoải mái lựa chọn với: cổng USB Type-C, USB 3.1, khe cắm thẻ nhớ SD, HDMI, LAN (RJ45) và jack tai nghe 3.5mm.
