Thông số kỹ thuật:
| CPU | Intel® Core™ i7-13650HX, 14C (6P + 8E) / 20T, P-core 2.6 / 4.9GHz, E-core 1.9 / 3.6GHz, 24MB |
| RAM | 24GB (2x12GB) DDR5-4800 SO-DIMM (2x SO-DIMM socket, up to 32GB SDRAM) |
| Ổ cứng | 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0x4 NVMe (2 Slots M2 2242 up to 1 TB each) |
| Card đồ họa | NVIDIA® GeForce RTX™ 4050 6GB GDDR6, Boost Clock 2370MHz, TGP 105W, 194 AI TOPS |
| Màn hình | 15.6" FHD (1920x1080) IPS 300nits Anti-glare, 100% sRGB, 144Hz, G-SYNC® |
| Cổng kết nối | 3x USB-A (USB 5Gbps / USB 3.2 Gen 1) 1x USB-C® (USB 10Gbps / USB 3.2 Gen 2), with PD 140W and DisplayPort™ 1.4 1x HDMI® 2.1, up to 8K/60Hz 1x Headphone / microphone combo jack (3.5mm) 1x Ethernet (RJ-45) 1x Power connector |
| Bàn phím | 4-Zone RGB Backlit, English |
| Audio | Stereo speakers, 2W x2, optimized with Nahimic Audio |
| Chuẩn Lan | 100/1000M |
| Wifi + Bluetooth | Wi-Fi 6 11ax, 2x2 + BT5.1 |
| Webcam | HD 720p with E-shutter |
| Hệ điều hành | Windows 11 Home Single Language, English |
| Pin | Integrated 60Wh (4 Cell) |
| Trọng lượng | 2.38 kg |
| Màu sắc | Luna Grey |
| Chất liệu | PC-ABS (Top), PC-ABS (Bottom) |
| Kích thước | 359.86 x 258.7 x 21.9-23.9 mm |
Đánh giá laptop gaming Lenovo LOQ 15IRX9 83DV017HVN
Sản phẩm sở hữu vẻ ngoài vô cùng cuốn hút với lớp vỏ màu xám Luna Grey sang trọng, mang lại cảm giác vừa tinh tế vừa mạnh mẽ cho người sử dụng. Máy có kích thước ba chiều lần lượt là 359.86 x 258.7 x 21.9-23.9 mm và trọng lượng bắt đầu từ 2.38 kg, giúp bạn vẫn có thể linh hoạt mang theo khi di chuyển.
Thiết kế vuông vắn với các góc cạnh được bo cong nhẹ không chỉ tạo nên điểm nhấn thẩm mỹ mà còn tăng cường sự chắc chắn cho cấu trúc tổng thể. Nhờ vậy, chiếc máy tính này luôn sẵn sàng đồng hành cùng bạn ở mọi không gian làm việc hay giải trí từ văn phòng đến quán cà phê.

Sức mạnh vượt trội từ bộ vi xử lý thế hệ mới
Thiết bị được trang bị bộ vi xử lý Intel Core i7-13650HX vô cùng mạnh mẽ với cấu trúc 14 nhân và 20 luồng, mang đến khả năng xử lý dữ liệu ở tốc độ cực cao.
Cấu hình phần cứng vượt trội này giúp máy vận hành trơn tru mọi tác vụ nặng từ render video, lập trình cho đến xử lý các bảng tính dữ liệu phức tạp. Ngoài ra, sự tối ưu hóa của con chip thế hệ 13 cũng đảm bảo lượng điện năng tiêu thụ được quản lý hiệu quả, giúp máy hoạt động ổn định trong thời gian dài.

Đồ họa đỉnh cao đáp ứng mọi nhu cầu
Card đồ họa rời NVIDIA GeForce RTX 4050 6GB GDDR6 được tích hợp trên máy đáp ứng tốt nhu cầu của cả game thủ lẫn người sáng tạo nội dung số. Linh kiện này hoạt động ở mức xung nhịp Boost Clock 2370 MHz, mức tiêu thụ điện năng TGP lên đến 105 W và khả năng tính toán đạt khoảng 194 AI TOPS, cho phép xử lý ổn các tựa game AAA ở mức thiết lập cao.
Các công nghệ trí tuệ nhân tạo đi kèm như DLSS và Ray Tracing giúp tăng hiệu suất khung hình và tối ưu hóa trải nghiệm hình ảnh, mang lại chuyển động trơn tru và chi tiết hình ảnh sắc nét hơn trong cả chơi game lẫn công việc sáng tạo.
Không gian lưu trữ rộng lớn và đa nhiệm mượt mà
Sản phẩm được nhà sản xuất trang bị sẵn bộ nhớ RAM có dung lượng lên đến 24GB DDR5-4800 bao gồm hai thanh SO-DIMM dung lượng 12GB hoạt động ở chế độ dual channel mượt mà. Hệ thống bộ nhớ băng thông rộng này cho phép bạn mở hàng chục tab trình duyệt cùng lúc, chạy nhiều ứng dụng đồ họa song song mà hoàn toàn không xảy ra hiện tượng giật lag.
Đồng thời, ổ cứng SSD dung lượng 512GB chuẩn M.2 2242 PCIe 4.0x4 NVMe mang lại tốc độ khởi động máy và truy xuất dữ liệu nhanh chóng chỉ trong vài giây ngắn.

Màn hình hiển thị sắc nét và mượt mà
Màn hình kích thước 15.6 inch với độ phân giải Full HD sử dụng tấm nền IPS cao cấp mang đến góc nhìn rộng rãi cùng màu sắc vô cùng sống động. Với tần số quét lên tới 144Hz và độ sáng 300 nits, mọi chuyển động của nhân vật trong game hay các phân cảnh hành động nhanh trong phim đều được tái hiện vô cùng mượt mà, loại bỏ hoàn toàn hiện tượng xé hình.
Hơn nữa, độ phủ màu đạt tiêu chuẩn 100% sRGB giúp tái tạo màu sắc một cách chính xác nhất, rất phù hợp cho những ai làm công việc chỉnh sửa hình ảnh hay thiết kế đồ họa.

Sở hữu ngay siêu phẩm công nghệ thế hệ mới tại GearVN
Nếu bạn đang tìm một chiếc laptop gaming hiệu năng cao, có thể xử lý ổn mọi tác vụ từ học tập, làm việc văn phòng đến chơi game ở mức cao thì Lenovo LOQ là lựa chọn rất phù hợp. Với bộ vi xử lý Intel Core i7 mạnh mẽ, card đồ họa rời NVIDIA GeForce RTX 4050 và dung lượng RAM 24GB, máy mang lại hiệu suất mượt mà trong cả đa nhiệm nặng và các tựa game AAA.
Đừng bỏ lỡ cơ hội nâng cấp hiệu suất làm việc và không gian giải trí bằng cách sở hữu ngay sản phẩm này hôm nay, đồng thời liên hệ với GearVN để nhận mức giá ưu đãi cùng chính sách bảo hành chính hãng từ thương hiệu Lenovo.