Laptop Lenovo IdeaPad Gaming 3 15ARH05 82EY00LMVN
THÔNG SỐ KĨ THUẬT :
| CPU | AMD Ryzen 5 5600H 3.3GHz up to 4.2GHz 16MB |
| Ram | 8GB (8x1) DDR4 3200MHz (2x SO-DIMM socket, up to 16GB SDRAM) |
| Ổ cứng | 512GB SSD M.2 2242 PCIe 3.0x4 NVMe |
| Card đồ họa | NVIDIA GeForce RTX 3050 Ti 4GB GDDR6, Boost Clock 1485 / 1597.5MHz, TGP 85W |
| Màn hình | 15.6" FHD (1920x1080) IPS 250nits Anti-glare, 120Hz, 45% NTSC, DC dimmer |
| Cổng kết nối | 1x USB-C 3.2 Gen 1 (support data transfer only) 2x USB 3.2 Gen 1 1x HDMI 2.0 1x RJ-45 1x headphone / microphone combo jack (3.5mm) 1x power connector |
| Bàn phím | Led RGB 4-Zone |
| Audio | Nahimic Audio |
| Chuẩn Lan | 100/1000M |
| Wifi + Bluetooth | 802.11AX (2x2) + BT v5.0 |
| Webcam | HD 720p |
| Hệ điều hành | Windows 11 Home |
| Pin | 3 Cell 45WH |
| Trọng lượng | 2.25 kg |
| Màu sắc | Shadow Black |
| Kích thước | 359.6 x 251.9 x 24.2 (mm) |
Đánh giá chi tiết laptop Lenovo IdeaPad Gaming 3 15ACH6 82K2010GVN
Là dòng laptop đang thu hút rất nhiều giới trẻ, laptop Lenovo IdeaPad Gaming 3 15ACH6 82K2010GVN sở hữu cấu hình mạnh mẽ, thiết kế đẹp mắt, trẻ trung, năng động cùng mức giá rẻ không thể phù hợp hơn.

Hiệu năng mạnh mẽ vượt tội
Thuộc dòng laptop gaming hiệu năng cao, laptop Lenovo IdeaPad Gaming 3 15ACH6 82K2010GVN được trang bị CPU Ryzen 5-5600H mạnh mẽ cùng card đồ họa RTX 3050 Ti giúp bạn dễ dàng “cân” các tựa game nặng ở mức đồ họa cao. Với sự hỗ trợ của mẫu card đồ họa RTX 3050 Ti, bạn sẽ được trải nghiệm game với chất lượng đồ họa chân thật, sắc nét nhất. Nếu bạn muốn tìm một mẫu laptop cho sinh viên mạnh mẽ phục vụ nhu cầu chơi game thì đây luôn là lựa chọn bạn không nên bỏ qua.

Thiết kế góc cạnh mạnh mẽ, tinh tế
Laptop Lenovo IdeaPad Gaming 3 15ACH6 82K2010GVN có kiểu dáng khá đơn giản, không quá hầm hố nhưng vẫn làm nổi bật lên vẻ đẹp mạnh mẽ, cứng cáp mà một chiếc laptop gaming cần có.
Viền màn hình Lenovo IdeaPad Gaming 3 15ACH6 82K2010GVN cũng được thiết kế mỏng đáng kể, máy có trọng lượng 2.25 kg, một trọng lượng cũng không quá nặng nề so với nhiều sản phẩm laptop gaming khác trên thị trường.

Độ bền cao
Được làm từ nhựa cao cấp với độ cứng, độ bền bỉ tốt theo thời gian, khả năng chịu lực, chịu nhiệt tốt giúp bảo vệ tất cả linh kiện khi bị các lực tác động lên bo mạch chủ. Không chỉ thế lớp vỏ máy còn hạn chế được các trầy xước trên mặt lưng.

Màn hình IPS hiển thị sắc nét
Với một chiếc laptop chơi game thì màn hình là phần không kém phần quan trọng. Laptop Lenovo IdeaPad Gaming 3 15ACH6 82K2010GVN có màn hình kích thước tiêu chuẩn 15.6 inch với viền cạnh siêu mỏng, tạo hiệu ứng thị giác hấp dẫn hơn, rộng hơn so với thông thường.
Màn hình độ phân giải Full HD sắc nét trên tấm nền IPS độ sáng 250 nits kết hợp lại mang đến trải nghiệm chơi game đã mắt, hình ảnh hiển thị rõ ràng, tươi sáng và độ chân thật cao. Công nghệ chống chói Anti-Glare giúp bạn có thể sử dụng máy ngay trong điều kiện ánh sáng mạnh như ánh nắng ngoài trời. Với những game thủ game FPS thì màn hình tần số quét 120Hz sẽ giúp bạn luôn có lợi thế trong mọi cuộc đối đầu.

Bàn phím độc đáo
Layout bàn phím full size độc đáo trên laptop Lenovo IdeaPad 3 15ACH6 82K2010GVN chắc chắn sẽ gây ấn tượng mạnh cho người dùng. Thiết kế này không những không gây khó khăn cho người dùng mà còn giúp bạn dễ dàng thao tác hơn, hạn chế bấm sai phím và tăng tốc độ đánh máy.
Hành trình phím bấm chỉ 1,5mm, độ nảy tốt, bề mặt phím cũng được Lenovo làm cong ở giữa giúp ôm ngón tay tạo cảm giác nhấn phím chắc chắn và chính xác hơn.